กรกฎาคม 29, 2014, 01:26:21 am
ข่าว:

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทั้งสิ้นเพื่อเธอ(นงลักษณ์ โรจนพรรณ)  (อ่าน 672 ครั้ง)
wipa
Moderator
Full Member

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 06:24:16 pm »

Podcast

ทั้งสิ้นเพี่อเธอ...
ไม่ทราบชื่อผู้แต่ง คำร้องและทำนอง
ผู้ขับร้องต้นฉบับ นงลักษณ์ โรจนพรรณ

มิใช่ ถ้อยคำพร่ำเพ้อ
ว่ารักเธอ รักเธอกว่าใคร
รัก จนหมดหัวใจ
ให้เธอไป เพื่อเธอแท้จริง

รักมาก ตอบแทนบ้างหนา
 อย่าเฉยชา รอรา ประวิง
 หวังไออุ่น พักพิง
แอบเอนอิง รักจริงชื่นใจ

**สิ่งเดียวเหนี่ยวใจยึดมั่น
ฝากสัมพันธ์ มิเคยหวั่นไหว
คือความดี ที่เธอนั้นให้
สร้างสมไว้ ซึ้งใจตื้นตัน

รักให้จากใจเสมอ
จะเพื่อเธอ เพื่อเธอผูกพัน
รักคงอยู่นิรันดร์
ฝากใจฝัน ทุกวันเพื่อเธอ
.....ดนตรี.....(**)

**จากใจครูวิภา**
*อยู่แดนมธุรส แล้วมีความสุขมากๆ + ประทับใจเจ้าบ้านด้วย+++.....และ+.. ใครใคร่ร้อง ก็ร้องไป ใครใคร่ฟัง ก็ฟังไป ใครใคร่โพส ภาพ ก็โพสไป ..ทำได้ทุกสถานะ อ้อ ช่างเมาส์ ก็เมาส์ไปแบบไร้สาระ อิอิ* เรียกได้ว่า นานา ไร้สาระ...สุขได้ทุกจินตนาการ ที่สำคัญที่นี่เป็นแหล่งรวมของนักร้องสมัครเล่น ที่ร้องไพเราะมากๆ อยู่มากมายจริงๆ...ขอบอก**  
ห้องเพลง ครู วิภา ..ฟังเพลงทั้งหมด >>คลิ๊ก<< yoyo-094
ชัย
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 07:44:55 pm »

น้องวิร้องเพลงนี้ได้หวาน อ้อนดี ไพเราะมากครับ

" ผมชอบฟังเพลงที่ มีเนื้อหาดีดนตรีไพเราะสอดประสานกันได้อย่างลงตัวยิ่งได้ยินเสียงร้องที่ให้อารมณ์กับบทเพลงนั้นๆด้วยแล้ว บทเพลงนั้นจะประทับใจผมอย่างมิรู้ลืมเลยละ บางครั้งบทเพลงให้ความสุข ความเศร้าสะเทือนใจ สร้างพลัง สร้างความหวัง และให้ความทรงจำบางช่วงเวลาได้อย่างแจ่มชัดแม้กาลเวลาจะผ่านไปเนิ่นนานสักเท่าใดก็ตาม "
ห้องเพลง คุณ ชัย ..ฟังเพลงทั้งหมด >>คลิ๊ก<<  [km126]
wiwit
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2013, 09:57:31 pm »

ร้องได้น่าฟังมากครับ...
เพลงของคุณนงลักษณ์เพลงนี้เพิ่งเคยได้ยิน
ขอบคุณน้องวิที่นำมาร้องให้ได้ฟังกันครับ...

“ผมชอบร้องเพลงมาตั้งแต่เด็ก ๆ สมัยนั้นช่องทางเดียวที่จะฟังเพลงคือทางวิทยุ แล้วก็ร้องตาม จำได้บ้างไม่ได้บ้าง ปัจจุบัน ยุคสมัยของเพลงเปลี่ยนไปเป็นยุคของวัยรุ่น จะว่าไปก็มีบางเพลงที่ไพเราะ แต่ฟังแล้วก็ไม่รู้สึกเป็นสุขดืมด่ำเหมือนเพลงที่ผมเคยฟังเคยร้องเมื่อครั้งยังเป็นเด็กเลย....” 
ห้องเพลง คุณ Wiwit ..ฟังเพลงทั้งหมด >>คลิ๊ก<<[km15]
setthachai
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 02:52:28 pm »

b048a2d2น้องวิภาครับพี่หน่อยเข้ามาฟังเพลงทั้งสิ้นเพื่อเธอแล้วครับ ขอชมว่าน้องวิภาร้องเพลงนี้ได้ดีมากๆ ทั้งด้านการใส่อารมณ์ให้เข้ากับบทเพลง ฟังแล้วรู้สึกลื่นหูที่สุดตั้งแต่พี่เคยฟังเพลงที่น้องวิภาร้องมา พี่หน่อยเปิดฟังไปแล้ว ๕ เที่ยว เป็นบทเพลงที่มีความไพเราะมากเพลงหนึ่งทีเดียว เพลงนีพี่หน่อยขอปรบมือให้ ๒๐ ครั้งเลยครับสำหรับความตั้งใจและความพยายามในการขับร้องบทเพลงนี้ ขอให้รักษาระดับเสียงในการร้องให้ดีครับ  332f960b
wipa
Moderator
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:09:58 pm »

ขอบพระคุณ พี่ชัย พี่วิวิธ และพี่หน่อย มากๆคะ
ที่มาให้กำลังใจน้องวิ
พี่หน่อย คะ น้องวิ ปลื้มมากๆคะ ได้รับการปรบมือถึง 20 ครั้ง
พี่หน่อยเป็นแรงบันดาลใจส่วนหนี่ง ทำให้อยากร้องเพลงได้ดีขึ้น คะ
น้องวิ  จะพยายามอีก คะ

**จากใจครูวิภา**
*อยู่แดนมธุรส แล้วมีความสุขมากๆ + ประทับใจเจ้าบ้านด้วย+++.....และ+.. ใครใคร่ร้อง ก็ร้องไป ใครใคร่ฟัง ก็ฟังไป ใครใคร่โพส ภาพ ก็โพสไป ..ทำได้ทุกสถานะ อ้อ ช่างเมาส์ ก็เมาส์ไปแบบไร้สาระ อิอิ* เรียกได้ว่า นานา ไร้สาระ...สุขได้ทุกจินตนาการ ที่สำคัญที่นี่เป็นแหล่งรวมของนักร้องสมัครเล่น ที่ร้องไพเราะมากๆ อยู่มากมายจริงๆ...ขอบอก**  
ห้องเพลง ครู วิภา ..ฟังเพลงทั้งหมด >>คลิ๊ก<< yoyo-094
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์